Ulikuwa ujumbe wa kuchangamsha aliotupa ndugu Peregrini wakati huo, kutoka kwa neno la Mungu. Ni kweli jinsi gani ya kwamba twamwekea Mungu mpaka na kumpa Mungu muda, hatuwezi kufanya hivyo. Hivyo usiku wa leo tunakabili jambo lingine, ushirika. Kwa miaka mitatu nilingoja kanisa lianzishwe Tucson, na ndilo hili. Naam, nasi nasi tuko hapa. Kwa hivyo, tumshukuru Bwana, ametufanya tunguje hata wakati huu tunapoweza kulidhamini. Basi, kuna jambo moja ningetaka kusema kabla tu hatujaanza ushirika, na ni hili ya kwamba tumeona ya kutosha katika siku tunazoishi hata inatupasa kujitolea kabisa kwa Mungu. E, inatupasa kumtumikia Mungu kweli kweli. Naamini ametubariki sisi kwa jibu moja kwa moja kwa maandiko, kama ndugu Peri alivyonena muda mchache uliopita ya kwamba tuko tuko katika wakati huo. Sisi si vipofu tu, tu, tunaona ya kwamba tuko hapa tumewasili pia, tunaweza kutazama pande zote na kuona jinsi akili za mwanadamu zinavyowatoka watu, ya kwamba hatuwezi kukawia zaidi sana. Tumekuwa katika kituo cha uenda wazimu kabisa, ulimwengu mzima ungekuwa hivyo, mwaona. Kwa hivyo uh, tuko katika wakati wa mwisho. Naam, kama ndugu Perry alivyomalizia uh, pale, kuona mambo haya ni kweli Angalieni kama ni kweli hayo. Si hadithi, si mambo tu tunayowazia. Ni mambo ambayo tumepewa sisi moja kwa moja na neno la Mungu na kudhihirishwa waziwazi mbele zetu. Hata tunajua tuko hapa. Uh, hatujui kwa muda gani sasa, kwa maana tumerudi kwenye zamu, maona ni wakati gani, bali sisi tunajua tuko hapa, tumefikia wakati huo, kama ni wakati wa Mungu. Nikiwazia mtu mmoja alitoa maelezo madogo yaliyosema ya kwamba kama Mungu angilimvumilia, uh, kulingana kama angaligawanya uh, wakati, mi, miaka elfu moja ni siku moja tu kama mtu akiishi miaka sabini, ingekuwa dakika chache kwa majira ya Mungu. Unaona vema, inasemekana kuwa miaka arobaini hiyo hata haingemaanisha wakati hata wa kupepesa jicho lake. Waona uneni ni upesi hivyo, jambo lote kama kama angalipangiwa muda ambapo yeye hana muda wowote. Amini alikuwa sara kule nyuma ama maskini jo Joseph, usiku uliyopita akaniambia mimi pamoja na ndikuperi kasema, baba ni wapi? Mungu alijitokeza lini? Chukwani, yeye alitoka wapi? Unaona, hapana budi alikuwa na mwanzo, sivyo? Je, yeye alikuwa na mwanzo? Nikasema sivyo, ilicho na mwanzo kina mwisho, na mwanzo kina mwisho. <laughs> Mbali bila shaka, yeye ana umri wa miaka kumi. Hilo lilikuwa gumu sana kwake. Waona, naye angepokeaje hilo, kujua kwamba kitu fulani hakina mwanzo kamwe? Siye tu mbali, mimi pia. Mnaona eh, sisi sote mwaona ni, ni jambo kubwa mno kwangu, jinsi lilivyoanza. Basi tunakaribia kuadhimisha jambo fulani hapa ambalo ni takatifu sana. Aliitwa siku chache zilizopita kwa mungwana mmoja Mkristo ambaye ambaye hakuwa amekuwa na hili kamwe, naye alifahamu ya kwamba tunashiriki meza ya Bwana, hasa wa ushiriki wanaoita ushirika wa rohoni. Ambao tukinena kuhusu ushirika, ningesema ni sawa, maana kushiriki maneno ni kuongea na mwaona naye huyo ndugu akanipa andiko hili, kasema, ndugu Branham, je, hufikiri sasa... Sasa sababu ya kusema hili ni vema, ndugu Perry, naona hiyo ndiyo sababu ya kusema hili, kusudi mfahamu mnayofanya. wewe hau kama ukiingilia jambo lolote kijinga, haujui ni wapi kile unachotenda, hauwezi hata kuwa na ujasiri kama haujui unachofanya, bali inakupasa kufahamu unayofanya na sababu ya kufanya hayo yalisema, alisema basi tukishiriki neno la Mungu, si huyo ni Mungu tunayemshiriki? Nikasema, kweli hasa, Bwana ni kweli. Mbali tunasoma hapa ya kwamba wao, bila shaka, Paulo alifundisha kushiriki meza halisi ya Bwana. Inyeni hivi kwa ukumbusho wangu, kasema Yesu. Maana kila mlapo huu kwa ukumbusho wangu mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Maana basi inatupasa kushiriki. Tunafahamu ya kwamba Mtakatifu Paulo ndiye aliyeagiza kanisani, akiwa nabii wa agano jipya. Petro, Yakobo, Yohana wote hao waliandika, na Mathayo, Marko, Luka yale Yesu aliyotenda kama waandishi bali Paulo aliweka mambo katika utaratibu iwa yeye alikuwa, yeye alikuwa nabii wa agano jipya kama vile tu Musa alivyoenda jangwani akapokea upako ili kuandika vile vile vitabu vitano vya vya vile vitabu vya kwanza vitano vya Bibilia. Vema, Paulo pia alienda jangwani na kupokea upako kutoka kwa Mungu ili kuweka utaratibu katika kanisa la agano chipya na kulifananisha na la kale. Chini pale walikuwa na mwanakondoo wa sadaka ambaye Israeli walimuhifadhi kwa ajili ya ukumbusho. Ilitumiwa hasa mara moja walipokuwa wanatoka Misri, na ndipo wakaendelea kufanya hivyo kwa ukumbusho wakati huo wote. Pema, ikiwa torati ni kivuli cha mambo yajayo, unaona. Sasa naamini ya kwamba ushirika tunachoita ushirika sasa ni, ku... ni meza ya Bwana naam. Uh, tuna tu maagizo matatu ya kiungu tuliyoachia mojawapo ni, ni ushirika kutoa dana miguu ubatizo wa maji hayo ndiyo tu mambo matatu. Huo ndiyo ukamilifu wa utatu, naona na hayo ndiyo tu maagizo matatu tulio nayo. Natambua ya kuwa hilo ndilo jambo lililotolewa na Mtakatifu Paulo katika Agano Jipya. Sasa kama tungesema ushirika unapaswa uwe tu kupokea neno, siamini yoyote ana haki ya kushiriki meza ya Bwana mpaka kwanza amelipokea lile lile neno la Bwana moyoni mwake, maana kwa sababu nitaenda nitawasomea kitu fulani kwa dakika chache, nanyi mtaona sasa. Tazameni basi, mbona basi sisi tunge sisi tunge kwa msingi ule ule, tungewahesabia haki jeshi la wakofu waamini? Oh, namna yoyote ya ubatizo wa maji kasema hatuuhitaji basi. Iwapo hatuhitaji ubatizo wa maji mbona tunabatizwa? Kasema maji hayawezi kukuokoa, damu ndiyo inayokuokoa. Nakubaliana na hayo, hiyo hiyo ni kweli, damu ndiyo inayokuokoa, si maji, bali hatuna budi kuchukua maji kama onyesho la nje ya kwamba kasi fulani ya ndani ambayo ni ya neema imekwisha kufanyika. Naam, yatupasa kufanya vivyo hivyo kwa ushirika, tunapompokea Bwana dhabihu yetu ndani yetu kama tendo la kuzaliwa kiroho ndani yetu na mwili wake, tukaishi kwa neno lake. Inatupasa kuonyesha hayo kwa mfano, kwa maana ni amri: tubuni kila mmoja wenu mukapitutu katika jina lake Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu. Paulo lisema nimepokea kwa Bwana niliyowapa nini ya kwamba Bwana Yesu siku ule aliyotolewa alitwaa mkate akaumega na kuwapa wanafunzi nna na, na kusema fanyeni mule, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu, kwa maana kila mulapo mkate huu mwaitangaza mauti yake ha, hata aja. Sasa twaona ya kwamba katika hayo walikuwa watu waliokuja na huyu ndugu mpendwa, ndugu mwema sana alikuja na kusema sija, sijashiriki kamwe ndugu. Brana, sifahamu ni nini? Kasema nimefundishwa upande huo mwingine. Nikasema lakini kumbuka, tutakubali ya kwamba Paulo aliweka katika utaratibu katika kanisa la Kikristo la mwanzoni, walienda kutoka kanisa nyumba kwa nyumba, wakiumega mkate kwa moyo mmoja na kadhalika. Basi nikasema yeye aliweka kanisani, Wagalatiya moja nane. Yeye alisema kama malaika kutoka mbinguni akija na kusema neno lingine, na alaaniwe. Mwaona? Oneni mtu yule yule aliyewafanya wabatizwe tena, kutoka ubatizo wa Yohana ubatizo katika jina la Yesu Kristo. Mwaona, kuna mambo matatu ambayo hatuna budi, mambo matatu yatupasayo kutenda kama mifa mesa ya Bwana, kutawadhana miguu, ubatizo wa maji Naona kuna nasema vema, wale naam, jeshi la wokovu uchukua kutoka kwa jambo uh, kwamba yule mwizi uh, m-mautini ma, uh, alipokufa hakuwa amebatizwa bado. Yesu alisema huyo atakuwa mbinguni. Hiyo ni kweli hasa, ndivyo hasa, alimwona uh, uh, alimtambua Yesu papo hapo tu katika saa ya kufa maona hiyo ndiyo tu, hiyo ndiyo tu nafasi aliyokuwa nayo yeye. Alikuwa mwizi, alikuwa mbali, alikuwa nje, naye mara alipoiona hiyo nuru akaitambua: Bwana, nikumbuke. Naye Yesu hiyo ilikuwa kweli bali kwako na kwangu, tunaojua inatupasa tubatizwe, na kukataa kufanya hivyo basi, hiyo itakuwa kati yako na Mungu, jambo lile lile katika ushirika. Sasa tunapoupokea huu ushirika, si kusema tu naja huku nikale mkate nami nitaamini mimi ni Mkristo. Mbali ukitazama Biblia ilisema, yeye alaye na kunywa isivyostahili atakuwa amejipatia hatia ya damu na mwili wa Bwana. Unaona, inakupasa kuishi maisha ambayo ambayo mbele za watu ambayo na, na mbele za Mungu na watu yanayoonyesha kwamba uh, wewe ya kwamba umwaminifu. Naam, hebuni kwa muda mchache zaidi sasa. Katika agano la kale wakati dhabihu ilipofanywa, uh, amri, agizo hivyo hivyo, batizo the... wa maji ni agizo kutoadhana miguu ni agizo pia. Meza ya Bwana ni agizo pia. Heri yule atendaye maagizo pei yake yote, anayetii torati zake zote, amri zake zote, apate haki ya kuingia katika ule mti wa uzima. Sasa tazameni hili sasa, ya kwamba mara ya kwanza wakati ilikuwa kwanza agizo la Mungu kuleta dhabiu kanisani na hekaluni na madhibauni na kutoa dhabiu yako na, na kwa ajili ya dhambi zako dhabiu ya mwana kondoo mema. Naweza tu kuwaza ndugu wa Kiyahudi akija barabarani akijua ya kwamba yeye alikuwa mwenye hatia, naye aenda madhibauni ama analeta ng'ombe wake mnono ama fahadi au chochote alichokuwa nacho amakondoo mume, mwanakondoo cho chochote kile alikuwa amekuja nayo barabarani, mwaminifu awezavyo kuja akaenda pale, akitia agizo wa Mungu kwa uaminifu kabisa, kisha akaweka mikono yake juu yake, akikiri dhambi zake, naye kwani akiweka hii dhambi zake juu ya huyo mwanakondoo, kisha shingo ya huyo mwanakondoo ilikatwa na basi akafa kwa ajili yake. Alipokuwa amelala pale, huyu masikini mwanakondoo akipigapiga mateke na kutokwa na damu, huku mikono yake imejaa damu nayo, na ikimiminikia mwili mzima, huku huyu masikini mwanakondoo akilia, akifa, yeye angetambua alikuwa ametenda dhambi na kitu fulani kilipaswa kufa kwa ajili yake. Kwa hivyo, yeye alikuwa akitoa mauti ya mwanakondoo huyu kwa ajili ya kifo chake. Waona? Huyo mwana kondoo alikufa mahali pake. Basi mtu huyu alifanya hayo kwa uaminifu, kwa unyenyekevu wa moyo wake. Hatimaye ikarudiwa na kurudiwa tena, ikaendelea kutendwa hata mwishowe ikawa mapokeo. Amri ya Mungu ilikuwa mapokeo kwa watu. Kisha ndiye huyo anashuka. Vema, hebu tuone huyu ni fulani wa fulani. Leo labda yanipasa kwenda kule. Naam, yanipasa kutoa fahali. Kashuka vyema, Bwana ndiye huyu, fahali wangu. Naona hamna uaminifu kwake, hamna ufahamu kwake. Nam, hatutaki kupokea ushirika. Hivi ni jambo lilo hilo tunapokuja kwenye meza ya Bwana. isaa thelathini na tano la, samahani, isaa hebu nirudishe hilo uh nyuma na uh, naamini ni saa ishirini na nane ndipo tunapopata hili, na hakika hiyo ndiyo sura yenyewe. Yeye alisema amri ni lazima iwe juu ya amri na kanuni juu ya kanuni juu ya kanuni, huku kidogo na huku kidogo, shikilia yaliyo mema. Kwa midomo ya watu wageni na kwa lugha nyingine atasema na watu hawa, na hii ndiyo raha. Yeye alisema meza zote za Bwana zimejaa matapiko Nitamfundisha nani maarifa? Nitamfahamisha nani? Naamini hilo ndilo andiko halisi Isaa ishirini na nane, ni nani niwezaye kumfahamisha maarifa? Mwaona zile meza. Basi tunaona ya kwamba leo jambo hili kuu tunalokaribia kufanya usiku huu, kwa ukumbusho wa mauti yake na mwili wake, tunaoamini tunaula kila siku, ama tumekwisha kuula sasa hivi kama vile ndugu yetu alivyotuhubiria tukichukua neno la Mungu tunaliamini kwa moyo wetu wote, tunaliona likidhihirishwa, tunaliona likitolewa kwetu, tunaliona limedhihirishwa, tunalisikia maisha yetu, na tupasa kulijia hili tukijua waziwazi yale tunayofanya. Si eti kwa sababu ni agizo unahudhuria kanisa fulani, na mara nyingine wanatoa mkate mwembamba mgumu wenye chachu, ama baadhi ya ki eh, kitu wakavunjavunja mkate mwembamba au au kitu fulani na, na kuvunjavunja. Na watu wanaovuta sigara, wanaokunywa pombe na kadhalika, kwa maana wao ni wafuasi wa kanisa hilo, wanakuja na kupokea meza ya Bwana. Vema, huo ni uchavu mbele za Mungu hata zile sadaka kasema, sikukuu zenu na sadaka zenu zimekuwa uvundo puani mwake. Walakini aliwaagiza watoe hizo sadaka, bali walivyozitendea zikawa uvundo ikanukia puani mwake, mapua yake. Sadaka ile ile aliyoagiza. Hivyo ndivyo tunavyolipokea neno la Mungu. Wakristo wengi sana siku hizi wanavyodhaniwa hufanya hivyo. Tunasimama humu na kufundisha neno hili na kusema Yesu Kristo si yeye yule jana leo na hata milele, na kufundisha mambo ambayo yeye alituahidi sisi ya kwamba hatatimiza, na kusema oh, vema haya yalikuwa ya kitu kingine. Ibada zetu za Sodoma zimekuwa uvundo pwani mwake yeye, hata sipokea kwa vyovyote vivi. Hiyo ndiyo sababu yake. Kwa tabia zetu za mapokeo, hupokei meza ya Bwana kwa mapokeo unaipokea kwa sababu ni upendo wa Mungu moyoni, mwako kutii amri za Mungu. Unaona, unaipokea kwa sababu hiyo. Wahivyo, kwa hivyo usipoipokea kwa unyenyekevu ni mapokeo tu. Vema, kanisa letu hupokea ushirika mara moja kila Jumapili, mara moja kwa mwezi, ama mara mbili kwa mwaka, nawe wa waenda huko na kusema vema, ni zamu yangu, kisha kisha ukapokea ushirika nao, ni uvundo kwa Mungu. Unaona. Hayo ni mapokeo tu. Hata kama ilivyo kwa kila kitu, huna budi kuwa mwaminifu. Mungu anataka kilingi cha moyo wako. Kumbuka, Mungu jule jule aliyekuleta hapa ulimwenguni ndiye unayemtumikia. Unaona, unafanya hili kwa sababu yeye alisema hivyo, kwa sababu ni agizo lake. Basi tunataka atuje kwa aminifu sana tukijua kwamba kwa, kwa neema ya Mungu tumeokolewa, nas, nasi tunampenda na tunasikia uwepo wake na tunaona ukibadilisha maisha yetu. U, utu wetu wote umebadilishwa, sisi tu watu tofauti, hatuishi kama tulivyokuwa tukiishi, hatuwazi kama tulivyokuwa tukiwaza kama katika kitabu hapa na mahali pale tulipokuwa tukinena habari za vile vitabu viwili kuwa kimoja, ile kitabu cha uzima, kitabu cha kwanza cha uzima kikija, ilikuwa wakati ulipozaliwa huko, kulikuwa kuzaliwa kwako kwa kawaida. Unaona mbali wakati mmoja kule nyuma kabisa kulikuweko chembe ndogo ya uzima, kama nilivyowaeleza baadhi ya dada wadogo kule nyumbani adhuri ya leo. Unaona, kuna chembe ndogo ya uzima iliyoko mle, ambayo ungeshangaa je, ilitoka wapi? nini nini? mambo haya ya ajabu. Nilikuwa nikisema hili, nikinena kwa niaba yangu mwenyewe, kama angalisema William bana Wema, miaka arobaini iliyopita, yule William Branham, yuyu huyu, usiku huu, na mtu fulani nyuma kule, angesema yeye alikuwa mlaghai kweli kweli wa kwa sababu nilizaliwa na Charles na Ella Branham. katika asiri yawo nilikuwa mwenye dambi nikaja ulimwenguni mongo, na tabia zote za ulimwengu zilikaa ndani yangu, bali humo ndani pia kulikuwa na asiri nyingine, wow. Iliyochaguliwa tangu awali iliyowekwa mule na Mungu katika mwili huu huu. Waona asili mbili mule ndani. Vema, nilishughulikia moja tu, na nilipokuwa nilipasa sauti kama mtoto mchanga, dada, punde sipunde ikawa mwongo, nikawa chochote ambacho ni chenye dhambi, kwa sababu nilikuzwa hivyo. Basi ndani mule mulikuwepo chembe ndogo ya uzima. wakati huwo wote nilikuwa nikikumbuka kama mfulana mdogo, na tumaini si wakawishi sana mbali, nikijua nikiketi kule inje kwenye ukingoni mwa gumba ndogo, nami nigeketi mle na kutazama pande zote usiku. Baba na mama wamekwisha kwenda rahani mwao, na siku hizo wao walikuwa wenye dambi, hakukuwepo Ukristo nyumbani mwetu hata kidogo. Nam jamani, kunywa pombe, karamu na kufanya asiyofaa ilinichukiza nami, ningechukua taa uh, yangu pamoja na umbwa wangu na kuenda msituni kukaa humo usiku kucha, katika majira ya mbaridi ningaliwinda. Hata karamu zilipokwisha, labda kwenye mapambazuko narudi nyumbani, la hasiya kwisha, ningejilaza juu ya kibanda na kulala uzingizi likingojea mapambazuko. Ndipo ningewazia habari za majira Wakati huo nikiwa kule nje katika majira ya kiangazi, nichukue vijiti vyangu na kuvifanya vizuie upepo, ambapo ikiwa ilinyesha nilale hapo, huku vijiti vikitokeza majini, nikivua samaki. Masikini umbwa wangu ameketi pale, nikisema, tazama hapa, wajua, katika majira ya baridi yaliyopita nipiga kambi hapa hapa usiku mmoja. Nikawasha moto hapa hapa nilipokuwa nikimgojia maskini umbo wangu afukuze mnyama. Nami niliwasha moto hapa, ardhi iligandamana kwa baridi kina cha inji tano. Basi maskini huwa wee, ulitoka wapi? ulitoka wapi o, ulitoka wapi? Nani aliyekuja hapa kukupanda? Alikutoa no, kwenye kibanda uh, kipi cha kuotesha maua? Au je, ulitoka wapi hilo uwa ndogo ningesema, namu adhi ilikuwa imegandamana na kadhalika. Nami nikawasha moto juu hapa, bali nasem, na sehemu zilizogandamana likuweko na hali ya joto humo juu ya gongo kubwa la kale nililochoma moto. Hata hivyo, ndiwe huyu uhai. Je, ulitoka wapi? Ilikuwa nini? likuwepo William Branham mwingine Mwaona ndoa ndogo la uzima wa milele mle kutoka katika ch chembe, chembe, chembe hai za Mungu, neno la Mungu ililowekwa mle ndani. Kila mmoja wenu anaweza kuwazia mambo kama hayo. Mwaona, lilikuwa likitenda kazi. Kisha nilitazama mitini na kuwaza jani, nilikuona ukipukutika mwaka uliopita na umerudi hapa tena. Ulitoka wapi? Wa nini kilikuleta hapa? Waona, ulikuwa huo uzima wa milele ukitenda kazi katika mwili huo. Basi ndipo siku moja nilipokuwa nikitembea, hiyo sauti ikisema, usipute sigara kamwe, usinywe pombe na kadhalika, na hawa vijana wote na kadhalika wakakoma. Waona, kulikuwa na kitu kilichokuwa kikitenda kazi walakini, mara nilitazama juu na kusema mimi si mwana wa Charles na Ella Branham. Kuna kitu kinachoniita kama masikini Taiwan, mimi sikuko. Kuna kitu fulani kule ng'ambo, mali fulani. E, yopa uliye mkuu, hata uwe nani, nifungulie, natoka kuya nyumbani. Kuna kitu fulani ndani yangu kinachoita. Kisha nikazaliwa mara ya pili, wa uzima mdogo ulikuwa mle, waye wa maji ukamwagiliwa humo, kisha ukaanza kukua nam hayo maisha ya kale yalisamehewa yakawekwa kwenye bahari ya usaulifu wa Mungu yasi yakakumbukwa dhidi yangu tena. Sasa tumekwisha kuhesabiwa haki, kama kwamba hatukutenda dhambi kamwe mbele za Mungu. Basi tunapokuja kwenye meza ya Bwana, inatupasa kuja kwa unyenyekevu, upendo na heshima ya. Tazama mahali tungalikuwa isingalikuwa kwa ajili yake, mwa tazama ambapo ingalikuwa haivyo. Paulo anafikiri katika kusema hili kwa hivyo mukutanikapo, mpata kula mngojeani. Hiyo ni kusema kwa maneno mengine, ngoja tu kwa dakika chache, omba jichunguze, na iwapo unajua mna ndugu fulani humu aliye karibu kufanya jambo mbaya ama chochote kile, basi mwombe pia. Waona, waona, mngojani, ngojeni kwa kitambo kidogo tu, ombeni iwapo muna neno ninyi kwa ninyi ninyi ama chochote msi msifanye hivyo, msifanye hivyo. Nendeni mkasuluhishe hayo kwanza, maona nendeni mkanyoshe hilo kwanza, kwa sababu wanataka kuja hapa wakiwa wasafi iwezekanavyo na tunayowaziana sisi kwa sisi na kwa Mungu na kwa mmoja wa mwingine. Ndiposa tunakuja kushiriki katika meza ya Bwana nasi, nasiufanya hivi kwa maana tunamtolea yeye shukurani na sisi kwa sisi tukila mkate, sisi kwa sisi tukinywa divai, sisi kwa sisi kama damu yake na mwili wake. Usipoola mwili wa mwana wa Adamu na kuinywa damu yake, hamna uzima ndani yenu. Mnaona, mnaona, hivyo ndivyo Biblia ilisema, usipofanya hivyo hamna uzima. Mnaona hapa? Basi wewe kwa kadiri unaonyesha unaona haya, kujitambulisha mwenyewe kama Mkristo kwa sababu ya maisha unayoishi diposa. Hili ndilo shindano la kuamua tena, usipofanya hivyo hauna uzima. Kama ukifanya hivyo isivyostahili, una hatia ya mwili wa Bwana. Jambo lile lile katika ubatizo wa maji, kama tukisema tunamwamini Yesu Kristo, yeye aliyetuokoa kutoka dhambini, nasi tumebatizwa katika jina la Yesu Kristo, naam tunamletea tuna yeye haibu, tunafanya mambo mabaya na itatulazimu kuyajudia. Na jambo lingine ni kwamba tunapofanya hivyo tunajaribu kukiri jambo moja na kutenda lingine. Hiyo ndiyo shida yetu leo, ninavyofikiri mimi. Nasema sisi, mimi na kanisa la Bwana ambalo Mungu ameniruhusu kuzungumzia katika majira haya ya mwisho ambapo tunaamini tuko katika wakati wa kumalizia A... tunaamini ya kwamba Mungu ametupa ujumbe been... umeamriwa na Mungu, umethibitishwa na Mungu, umeonyeshwa na Mungu. Sasa inatupasa kumjia yeye kwa unyenyekevu na kwa upendo na kwa kwa wepo wa moyo na nia na nafsi. Yuasaa itakuja hivi karibuni, ambapo ambapo ukweli miongoni mwetu kuta Roho Mtakatifu atanena kama alivyofanya katika Anania na Safira, maana hiyo saa inakuja, maana nasi tuna nam. Kumbukeni hayo tu mnao kwamba Mungu ataishi kati ya watu wake, hivyo ndivyo anavyotaka kufanya. Sasa tungepokea ujumbe tukisema, kama nilikuwa kijana mwanamume na huku namtafuta mke, nami ningempata mke nikasema, yeye ni mkamilivu kabisa, yeye ni Kristo, yeye ni bibi, yeye ni haya yote inamtumaini haijalishi ninamtumaini jinsi gani, jinsi ninavyofikiri yeye ni mzuri, sina budi kumpokea, hana budi kunipokea. Unaona juu ya nadiri hizi. Vyema, ni jambo lile lile tunaloona kuwa ni ujumbe, tunaona ni wa kweli, tunaona Mungu akiudhibisha kuwa wa kweli. Hasa ni kweli kabisa, mwaka baada ya mwaka, mwaka baada ya mwaka, uzidi kuwa kweli, unaendelea ukiwa kweli, ila kitu lisemacho kinatukia jinsi hasa yeye alivyosema. Naam, tunajua ni kweli, bali unaona, usifanye hivyo kutoka kwa msimamo wa kielimu. Ukifanya hivyo, una dini iliyokwisha kutumiwa. Waona, hatutaki dini iliyokwisha kutumiwa, kitu ambacho mtu mwingine amekwisha kujaribu, nasi tunaishi kwake kwa, uh, kwa, uh, kwa ushuhuda wao. Naamini Yesu aliyemwambia Pilato jambo fulani uh, neno nililokuwa nikiwazia na alisema hapo muda mchache tu uliyopita, ni nani aliyekwambia hayo? Ama je yalivunuliwa kwako? Ulijuaje mambo hayo? Kwa maneno mengine, sijui ni neno no gani, sasa ni muda mrefu tangu nilipolisoma. Mbali ulijuaje, ulionaje, uli yale, je ni nani aliyekuvunulia hili juu uh, ya yeye kuwa mwana wa Mungu? Ni nani aliyekuvunulia je tufulani alikwambiya hayo, ama ama Yesu alivyosema, ni baba yangu you aliye mbinguni aliye kufunuliya? Waona, unaona, ulijuwaje hilo? Kutoka kwa mwingine, kutoka kwa mwingine, ama nihufunuwa mukamilifu kutoka kwa Mungu? Je, ushirika huu ni really jambo linalo liendea tu, agiso fulani kasema so, wow, vema, wengine wawo huupokea nitafanya hivyo piya, nihufunuo ya kwamba mimi ni sehemu yake nami ni sehemu yenu, nami nawapenda na ninampenda yeye pia, nasi tunamupokeya huu pamoja kama mfano wa upendo wetu kwa Mungu na upendo wetu pamoja na ushirika wetu sisi kwa sisi. Sasa nataka kusoma machache kutoka kwa maandiko diposa the uh, na uh, kisia uh, ni wapi ninyi kwa njia uh, yoyote ya ndugu Peri, atakayo leo ningependa msome pamoja nami, iwapo mna biblia zenu, Wakorintho wa kwanza au sura ya kumi na moja tukianzia mlango wa ishirini na tatu. Halafu pia kwenye maskani yetu daima tumeadhimisha hili na kutoa dana miguu kila mara sababu yaambatana pamoja nami, ya ndugu alitangaza Jumatano usiku kwa sababu ya umati hamna ya nafasi ya kutosha kuwaleta watu kwa ajili ya kutawadhana miguu wao wawataadhimisha, uh, wataadhimisha hayo Jumatano usiku. Basi kifungu cha ishirini na tatu cha sura ya kumi na moja ya Wakorintho wa kwanza, usikizeni Paulo. Sasa sasa, kumbukeni na msisahau haya, Wagalatia moja nane: ijapokuwa sisi au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi ijili yoyote, isipokuwa ijili hii aliyokuwa amehubiri Nalaaniwe mwa. Kwa maana mimi nalipokea kwa Bwana niliowapa ninyi, ya kwamba Bwana Yesu usiku ule aliotolewa alitwaa mkate, naye akisha kushukuru, akaomega sema, huu ndiyo mwili wangu ulio kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Namu hebu nikome hapa nisema lakini kula mwili wa Bwana Yesu Kristo katika ushirika huu haukumaanishi ya kwamba ushirika ni mwili halisi wa Kristo. Hiyo ni Katoliki, siamini ya kwamba hiyo ni kweli. Naamini agizo tu ambalo Bwana alituagiza. Mwaona si mwili halisi, ni nam, bila ashaka ni kipande cha mkate usiotiwa chachu, ni agiza tu. Wala siamini ya kwamba ubatizo wa Yesu Kristo katika jina la Yesu Kristo katika maji hukusamee dhambi zako. Siamini hayo wewe, naamini ungebatizwa siku nzima. Sasa najua labda mna watu wanaoketi humu wanaotoka kwenye kanisa la Apostoliki, namaanisha ama kanisa la United Pentekosti ambalo hufundisha hayo ila mwaona, siamini ya kwamba ubatizo wa maji usamehe dambi, au kama unafanya hivyo, basi Yesu alikufa bure. Mwaona, naamini ya kwamba ni agizo tu la Mungu, mwaona, kuonyesha kwamba umekwisha kusamehewa Mahali kubatizwa kwa ajili ya kuzaliwa mara ya pili la sisi eh, siamini hilo, siamini ya kwamba maji hukusamehe dhambi, wala siamini ya kwamba huu mkate pamoja na divai vinawahusu kamwe. Ni kuadhimisha tu agizo ambalo Mungu ametuagiza kufanya. Ni kweli, naamini ubatizo wa maji ni jambo lile lile, naamini tupasa kufanya hivyo, ya kwamba ye alifanya hayo yote kwa kielelezo chetu, naye alifanya hili kwa kielelezo chetu alitawadana miguu kwa kielelezo chetu. Now, sasa, na vivi hivi kifungu cha ishirini na tano na vivi hivi, baada ya kula akakitwaa kikombe akisema, kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu, fanyeni hivi kila munapo kwa ukumbusho wangu, maana kila Kumbukeni sasa, maana kila mulapo mkate huu na kukinywia kikombe hiki mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. kwa muda gani? hata ajapo, mwaona, mwaona. Basi kila ulaye mkate huu au kukinywia kikombe hicho cha Bwana isipostahili, atakuwa amejipatia hatia ya mwili na damu ya Bwana. Hebu nikome kwa dalika tu Kusudi la yeye kusema hayo, mliona katika kifungu kingine hapa, sura nyingine ya kwamba yeye alisema, ninajua mnapokutanika pamoja mnakula hata kulewa kwenye meza ya Bwana. Wao walielewa vibaya, mwaona. Wao walikuwa walavi, mnaona, kama tu watu wanavyofanya siku hizi, wanaishi tu maisha yoyote na kupokea, mnaona. Naye akasema mna nyumba za kulia, mwaona bali hii ni agizo linalotupasa kutekeleza, mwaona. Basi lakini, mtu ajihoji mwenyewe, vivyo aule mkate na kukinywa kikombe. Maana alaye na kunywa isivyostahili, ula na kunywa hukumu ya nafsi yake, kwa pa kutokuupambanua mwili wa Bwana, mwaona. Wewe ni nini? Wewe ni Mkristo? Basi ishi mbele ya kila mtu kama Mkristo na ukiupokea huo na uishi kama Mkristo, wewe haupambanui mwili wa Bwana, unaweka jiwe la kujikwaa mbele ya mtu mwingine. Uwaona, wanapokuona ukijaribu kufanya hivyo na huishi vile unavyopaswa kuishi. Unaona, wewe hupambanui mwili wa Bwana. Sasa tazama vile laana yake ni nini. Kwa sababu hiyo, wako wengi kwenu walio hawawezi na dhaifu, na watu kadha wa kadha wamelala. Tafsiri halisi ya neno hilo dikiperi ni wamekufa. Unaona, waona watu kadha wa kadha wamekufa. Lakini, kama lakini kama tungejipambanua nafsi zetu tusingehukumiwa. Mwaona, kama tukijipambanua nafsi zetu hatutahukumiwa no? Na ila tuhukumiwapo twarudiwa na Bwana isiye katupata adhabu pamoja na dunia. Mwaona, tusihesabiwe pamoja na ulimwengu. Kwa hivyo ndugu zangu, mkusanyikapo mpate kula mngojeani. Mwaona, mtu akiwa na njaa na ale nyumbani kwake, msipate kukutanika kwa hukumu. Na haya yaliyosalia nitayatengeneza ni japo. Mwaona sasa kwa maneno mengine musije tu kuupokea kama kama nilivyosema muda mchache uliopita kuhusu Wayahudi. Dhabihu zao wao zilikuwa za ajabu, zilizotolewa na Mungu, bali lifikia mahali ambapo hawakuzitoa kwa uaminifu na unyenyekevu na katika taratibu, basi zikawa tu zikawa uvundo pwani mwake. Basi ni jambo lile lile tunapokuja kupokea meza ya Bwana, kwamba inatupasa kuikaribia tukijua tunachotenda, kama tu wakati unapoingia majini kubatiwa katika jina la Yesu Kristo, unajua unachofanya. Unalionyesha kanisa kila Mungu ameweka ndani yako. Unapoupokea huu, inaonyesha kanisa kwamba naamini kila neno la Mungu, naamini ya kwamba yeye ni chakula cha uzima kitokacho kwa Mungu mbinguni Naamini kila neno asemalo ni kweli, nami naishi kwalo vizuri nijuavyo, Mungu akiwa wa hakimu wangu. Kwa hivyo, mbele za ndugu zangu, mbele za dada zangu, si situkani, silaani, sitendi mambo haya, kwa sababu nampenda Bwana na Bwana anajua na ananishuhudia. Kwa hivyo, mbele zenu nachukua kipande hiki cha mwili wake, nikijua ya kwamba hainipati adhabu pamoja na ulimwengu. Waona ndivyo ilivyo. Basi ni baraka nam, kumbukeni. Ningetoa shuhuda nyingi kuhusu haya, ambapo nimechukua hayo na kuyaeleza kwenye chumba cha wagonjwa na kuona wakiponywa. Kumbukeni Waisraeli walipokula mfano wa huu Walisafiri kwa miaka arobaini jangwani na nguo zao hata hazikuchakaa, na wakafika bila kuwa na hata mmoja mdhaifu mmoja kati yao, wakiwa watu milioni mbili kama mfano wa huu. Vema basi, kitu halisi kitafanyaje? Kama mwili wa mnyama wa sadaka aliwafanyia wao hayo, je, mwili wa Yesu Kristo Emanueli utatufanyiaje? Tuwe wanyenyekevu tunapokuja na tuwe tu wanyenyekevu sana tuwezavyo tunapokuja na huu mkate wa kosha uliookwa na Mkristo, haujatiwa chachu, na mkitazama mkiweka mdomoni, si laini, ni kama kuwa mchungu, ulikunjwa kunjwa na kuvunjwa ulioungamanishwa, ilo lamaanisha mwili wa Bwana Yesu uliyovunjwa kuungamanishwa uli uli lo inapowaza ili moyo wangu waonekana kama unaruka pigo moja napowaza, kuwa yeye aliungamanishwa na kujeruhiwa na kupigwa, mwana wa Mungu asiye na hatia. Je, wajua sababu ya yeye kufanya hivyo? Kwa sababu mimi nilikuwa na hatia, naye akawa mimi mwenye dhambi, ili mimi kwa dhabihu yake like niweze kufananishwa naye mwana wa Mungu jinsi, jinsi gani. Tuinamishe vichwa vyetu. Mungu mtakatifu sana, mwamba na shiga katika sahani hii ya chuma usiku huu huu, mkate unawakilisha mwili wa Bwana uliovunjwa ukaungamanishwa, ukachubuliwa, ukapigwa, atuyo nabii alipopaza sauti Alijeruhiwa kwa ajili ya makosa yetu, alichubuliwa kwa ajili ya maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kupigwa kwake sisi tumepona. Jinsi tunavyokumbuka eh, hilo Bwana, ninapojifunganisha kwa hiyo dhabihu usiku huu na makutano hawa, vivyo hivyo pia Bwana katika dhabihu na tukumbuke Bwana wetu mauti yake na mapigo yake na yale yote aliyopitiya kwa ajili yetu. Tunapokula mkate huu kwa vinywa vyetu ungi, sisi tu watu wasiostahili, hatufai kwa kitu kitakatifu kama hiki. Kwa hivyo, ruhusu utakatifu wako Bwana, uwepo wako na damu yako viyoshe mioyo yetu, na tunapoupokeya na tukusudiya kilini mwetu kumutumikiya yeye mchana usiku, siku zote za maisha yetu sasa takasa mkate huu kwa matumizi yake, twaomba katika jina la Yesu. Amina. Nami nimeshikilia hiki mkononi mwangu kwa miaka thelathini, yapata miaka thelathini na mitatu ya huduma niliyomtumikia Bwana wangu, na mimi nami najionea haibu lakini nawaza ningefanya ningefanyaje, kama ningelikuwa na matone mawili ya damu yake halisi mkononi mwangu usiku huu, ningefanyaje nayo? Lakini mwajua, nimekuwa nalo mkononi mwangu usiku huu. Machoni pake iliyo kuu zaidi, ununuzi wa damu yake kanisa lake. Kwa hivyo nishikapo hiki na maji haya ya hizi zabibu, nawaza kuhusu hilo naye alisema sitakunywa tena kabisa uzao wa mzabibu hata siku ile nitakapounywa upya pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu. Ipo tazama, kuwa baada ya vita vya dhambi kuisha, kitu cha kwanza tutakachofanya mara tu tutakapofika kule ng'ambo ya pili ni kushiriki ushirika, ile meza ya Bwana. Na hebu tuinamishe vichwa vyetu sasa tunapobariki hii ndivai. Baba yetu uliye mbinguni, ninapowaza, ninaposhika hii ndivai hapa amba, ambayo inawakilisha damu ya Yesu. Jinsi, kwa kwamba katika damu hiyo inayotirurika, dhambi zangu zimeondolewa zimewekwa katika bahari ya usaulifu na zitakumbukwa tena. Na kwa hii damu siku moja mfulana aliyekuwa akifa ailala huko hospitalini, nawe uliniokoa. Oh e hey, Mungu, jinsi inavyokushukuru Bwana hiposa, ukanipa agizo katika Roho Mtakatifu kuwaongoza watu hadi Kavari na niwaonyeshe njia ya kwenda nyumbani. Uh, asante Baba. Uh, na sasa takasa hii ndivai kwa matumizi iliyokusudiwa, na kila mtu ashirikie katika sakramenti hii usiku huu, apokee nguvu za kiroho na za kimwili kwa ajili ya safari iliyoko mbele. Somo la maandiko katika kitabu the chapter, cha Yohana Mtakatifu sura ya kumi na tatu, tunasoma kuanzia kifungu verse, cha pili cha mlango wa kumi na tatu. Baada ya chakula cha jioni, naye Ibilisi sasa amekwisha kumtia Yuda Iskariote, mwana wa Simoni, moyo wa kumsaliti Yesu, hali akijua Baba amempa vyote mikononi mwake ya kuwa yeye alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, ana anaondoka chakulani na kaweka kando mavazi yake, akatoa kitambaa akajifunga kiunoni, kisha katia maji katika bakuli, anaanza kuwatawaza wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa Chojifunga. Hivyo yuaja kwa Simoni Petro, huyo akamwambia, Bwana, wewe wanitawadha miguu mimi? Yesu akajibu akamwambia, nifanyavyo wewe hujui, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia, wewe hutanitawadha miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama nisipokutawadha, unashirika nami. Simon, Simoni Petro akamwambia, Bwana, si miguu yangu tu, hata na hata na mikono yangu na kichwa changu pia. Jesus Yesu akamwambia. Yesu akamwambia yeye aliyekwisha kuoga hana ila ya, ya kutawadha miguu bali yu safi mwili wote. Mmekuwa safi, lakini si nyote. Kwa maana alimjua yeye atakaye msaliti, ndiyo maana alisema si nyote mlio safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu, na kutoa vazi lake na kuketi tena, akawaambia, je, mmeelewa na hayo niliyowatendea ninyi? Mwaniita mwalimu na Bwana, nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo, nilivyo. Basi ikiwa mimi niliye Bwana na mwalimu wenu, nimewatawadha miguu, imewapasa vivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi, kwa kuwa nimewapa kielelezo, ili kama mimi nilivyowatendea nanyi mtende hivyo. Walikuwa wamekusanyika katika chumba cha ghorofa, wote wakiomba katika jina lake. Walibatizwa kwa Roho Mtakatifu, na nguvu za kuhuduma zikaja. Sasa kile alichowafanyia siku hiyo, yeye atakufanyia vivyo hivyo. Ninafuratele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao, mmoja wao. Ninafuratele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Haleluya, mimi mmoja wao, mimi ni mmoja wao So nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao, ingawa watu hawa hawawezi kudai kuwa au kujidai kwa ajili ya sifa za mwengu mwengu, wao wote wamepokea Pentekoste yao, wakabatizwa kwa jina la Yesu yao, wanatangaza sasa kila mahali nguvu zake zingale hivyo hivyo. Nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Sin. Sasa ndio ndugu you yangu tafuta baraka hii itakayokusafisha moyo wako toka dhambini, itakayoachisha mlio wa kengele za furaha oh, na itawasha nafsi yako inawaka sasa ndani ya moyo wangu. Jina lake litukuzwe, ninafurahi. Tumekuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao cha orofa wote wakiomba katika jina lake walibatizwa na Roho Mtakatifu, ndipo nguvu za utumishi zikaja. Sasa kile iyo. Yeye alichowafanyia siku hiyo, yeye hata kufanyia vivyo hivyo. So nina furaha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Nina furaha tele niko huru, nimejazwa na Roho, hamna shaka. Basi hiyo ndio hoja yangu. Nina imba na kupaza sauti, wengine hawaifahamu, mnaona. Lakini nimevuka Yordani nikingia nchi nzuri yakani, ndiyo oja yangu. Lo, hiyo ndiyo oja yangu, upasifiwe. Lo, hiyo ndiyo oja yangu yu mwana, amina, yu Roho Mtakatifu, amina, amina, amina. Tungali tunaimba, amina, amina mpenda amina, yuwaje? Amina, utayari, amina, amina. Ikiwa usiku huu, utayari, amina, asubuhi utayari, amina, wakati wowote utayari, amina. Amina. Amina. A, Tungali tukiimba amina, na kupiga shangwe amina, na kuomba amina. Amina, njoo Bwana Yesu amina, tayarisha kanisa lako amina. Tunajitayarisha Amina. Amina. Amina. Nataka kuona mama yangu Amina. Nataka kuona baba yangu Amina. Nataka kuona mokozi wangu Amina. Amina. Utamtenda amina. Utamtumikia amina. Wampenda amina. Amina, amina tuna kungojea kuja kwa ile siku ya pura ya ule utawala wa miaka elfu wakati Bwana wetu Lord mbarikiwa atakapokuja kumchukua bibi arusi wake anayengoja. Lo nuu dunia inaugua ikili ile siku ya kuwekwa uruku tamu wakati Bwana wetu atakapokuja, dunia ni tena wakati uo baada ya Yesu kurudi duniani tena, ni wakati walio tayari. really really really, mikono wako leo. Oh jamani, no, Bwana wetu anarudi duniani tena juu na tupe tukani mikono, Bwana wetu anarudi duniani tena. Okay, o no, shetani, okay, atafungwa miaka elfu, atutakuwa na mjaribu wakati huo, baada ya Yesu kurudi duniani tena. O no, Bwana wetu anarudi kudumira ni tena. Bwana wetu anarudi duniani tena, shetani hatafungwa miaka elfu, hatutakuwa na mjaribu wakati huo takuwa na mjaribu wakati huo baada ya Yesu kurudi duniani tena. Oh, lo jamani, hivi amjisikii vizuri. Uh, take, wazeni enye marafiki hii. Oh, ni ya kipentekoste ibada hii, ni pentekoste. <laughs> Hebu natupige makofi na kuimba wa pentekoste, kila mtu sasa jiachilia, ondoa hiyo desturi ya kale na kimethodisti ndani yako. Ima natuimbe bwana wetu anarudi duniani tena